Àwọn àpilẹ̀kọ

  • Awọn ẹya ara ẹrọ ti coagulation nigba oyun

    Awọn ẹya ara ẹrọ ti coagulation nigba oyun

    Ní oyún déédé, ìṣàn ọkàn máa ń pọ̀ sí i, ìdènà ara ẹni sì máa ń dínkù bí ọjọ́ oyún bá ń pọ̀ sí i. Gbogbo ènìyàn gbàgbọ́ pé ìṣàn ọkàn máa ń bẹ̀rẹ̀ sí í pọ̀ sí i ní ọ̀sẹ̀ mẹ́jọ sí mẹ́wàá ti oyún, ó sì máa ń dé ògógóró ní ọ̀sẹ̀ mẹ́rìnlélọ́gbọ̀n sí mẹ́rìnlélọ́gbọ̀n ti oyún, èyí tí ...
    Ka siwaju
  • Àwọn Ohun Ìṣọ̀kan Tó Jọmọ́ COVID-19

    Àwọn Ohun Ìṣọ̀kan Tó Jọmọ́ COVID-19

    Àwọn ohun èlò ìṣàn ẹ̀jẹ̀ tí ó níí ṣe pẹ̀lú COVID-19 ní D-dimer, àwọn ọjà ìṣàn ẹ̀jẹ̀ fibrin (FDP), àkókò prothrombin (PT), iye platelet àti àwọn ìdánwò iṣẹ́, àti fibrinogen (FIB). (1) D-dimer Gẹ́gẹ́ bí ọjà ìṣàn ẹ̀jẹ̀ fibrin tí a so pọ̀ mọ́ ara wọn, D-dimer jẹ́ àmì tí ó wọ́pọ̀...
    Ka siwaju
  • Àwọn Àmì Ètò Iṣẹ́ Ìdènà Àkópọ̀ Nígbà Oyún

    Àwọn Àmì Ètò Iṣẹ́ Ìdènà Àkópọ̀ Nígbà Oyún

    1. Àkókò Prothrombin (PT): PT tọ́ka sí àkókò tí a nílò fún ìyípadà prothrombin sí thrombin, èyí tí ó yọrí sí ìṣàkópọ̀ plasma, tí ó ń ṣàfihàn iṣẹ́ ìṣàkópọ̀ ti ipa ọ̀nà ìṣàkópọ̀ extrinsic. PT ni a ń pinnu ní pàtàkì nípa ipele àwọn ohun tí ó ń fa ìṣàkópọ̀...
    Ka siwaju
  • Lílo Ìṣègùn Tuntun fún D-Dimer

    Lílo Ìṣègùn Tuntun fún D-Dimer

    Pẹ̀lú bí òye àwọn ènìyàn nípa thrombus ṣe jinlẹ̀ sí i, a ti lo D-dimer gẹ́gẹ́ bí ohun tí a sábà máa ń lò fún ìyọkúrò thrombus nínú àwọn yàrá ìṣègùn coagulation. Síbẹ̀síbẹ̀, ìtumọ̀ àkọ́kọ́ ti D-Dimer ni èyí. Nísinsìnyí, ọ̀pọ̀ àwọn ọ̀mọ̀wé ti fún D-Dime ní...
    Ka siwaju
  • Báwo Ni A Ṣe Lè Dènà Ìdìpọ̀ Ẹ̀jẹ̀?

    Báwo Ni A Ṣe Lè Dènà Ìdìpọ̀ Ẹ̀jẹ̀?

    Ní tòótọ́, ìdènà ìfàjẹ̀sín ẹ̀jẹ̀ jẹ́ ohun tí a lè dènà pátápátá àti èyí tí a lè ṣàkóso. Àjọ Ìlera Àgbáyé kìlọ̀ pé wákàtí mẹ́rin àìṣiṣẹ́ lè mú kí ewu ìfàjẹ̀sín ẹ̀jẹ̀ pọ̀ sí i. Nítorí náà, láti yẹra fún ìfàjẹ̀sín ẹ̀jẹ̀, eré ìdárayá jẹ́ ìdènà tó munadoko àti ìfarapa...
    Ka siwaju
  • Kí Ni Àwọn Àmì Ẹ̀jẹ̀ Tí Ó Ń Fa Àrùn?

    Kí Ni Àwọn Àmì Ẹ̀jẹ̀ Tí Ó Ń Fa Àrùn?

    99% àwọn àrùn ìdìpọ̀ ẹ̀jẹ̀ kò ní àmì àrùn náà. Àwọn àrùn ìdìpọ̀ ẹ̀jẹ̀ ní thrombosis arterial àti thrombosis venous thrombosis. Thrombosis arterial wọ́pọ̀ gan-an, ṣùgbọ́n thrombosis venous ni a kà sí àrùn tó ṣọ̀wọ́n tẹ́lẹ̀, a kò sì tíì fún wọn ní àfiyèsí tó tó. 1. Arterial ...
    Ka siwaju