• Wane bitamin ne ke taimakawa wajen daidaita jini?

    Wane bitamin ne ke taimakawa wajen daidaita jini?

    Gabaɗaya, ana buƙatar bitamin kamar su bitamin K da bitamin C don daidaita zubar jini. Binciken da aka yi shi ne kamar haka: 1. Vitamin K: Vitamin K bitamin ne kuma muhimmin sinadari ga jikin ɗan adam. Yana da tasirin inganta zubar jini, yana hana...
    Kara karantawa
  • Dalilan da yasa jini baya taruwa

    Dalilan da yasa jini baya taruwa

    Rashin yin coagulation na jini na iya kasancewa da alaƙa da thrombocytopenia, ƙarancin abubuwan da ke haifar da coagulation, tasirin magunguna, rashin daidaituwar jijiyoyin jini, da wasu cututtuka. Idan kun fuskanci alamun rashin daidaituwa, da fatan za ku ga likita nan da nan kuma ku sami magani bisa ga shawarar likita ...
    Kara karantawa
  • Me yasa jini ke taruwa?

    Me yasa jini ke taruwa?

    Jini yana taruwa saboda yawan dankowar jini da kuma jinkirin kwararar jini, wanda hakan ke haifar da toshewar jini. Akwai abubuwan da ke haifar da toshewar jini a cikin jini. Lokacin da jijiyoyin jini ke zubar jini, abubuwan da ke haifar da toshewar jini suna aiki kuma suna manne da platelets, wanda ke haifar da kara dankowar jini...
    Kara karantawa
  • Menene tsarin coagulation?

    Menene tsarin coagulation?

    Hadin jini shine tsarin da ake kunna abubuwan haɗin jini a cikin wani tsari, kuma a ƙarshe fibrinogen ya koma fibrin. An raba shi zuwa hanyar da ke ciki, hanyar da ke waje da kuma hanyar haɗin jini na gama gari. Tsarin haɗin jini yana...
    Kara karantawa
  • GAME DA FARASHIN

    GAME DA FARASHIN

    Platelets wani yanki ne na tantanin halitta a cikin jinin ɗan adam, wanda kuma aka sani da ƙwayoyin platelet ko ƙwallon platelet. Suna da muhimmiyar rawa wajen samar da jini mai ɗauke da jini kuma suna taka muhimmiyar rawa wajen dakatar da zubar jini da kuma gyara jijiyoyin jini da suka ji rauni. Platelets suna da siffar flake ko kuma kwai...
    Kara karantawa
  • Menene coagulation na jini?

    Menene coagulation na jini?

    Coagulation yana nufin tsarin canzawar jini daga yanayin gudana zuwa yanayin haɗuwa inda ba zai iya gudana ba. Ana ɗaukarsa a matsayin wani abu na yau da kullun na ilimin halittar jiki, amma kuma yana iya faruwa ne sakamakon hyperlipidemia ko thrombocytosis, kuma ana buƙatar maganin alamun...
    Kara karantawa