Àwọn àpilẹ̀kọ

  • Ikú ẹ̀jẹ̀ lẹ́yìn iṣẹ́-abẹ ju thrombosis lẹ́yìn iṣẹ́-abẹ lọ

    Ikú ẹ̀jẹ̀ lẹ́yìn iṣẹ́-abẹ ju thrombosis lẹ́yìn iṣẹ́-abẹ lọ

    Ìwádìí kan tí Vanderbilt University Medical Center gbé jáde nínú ìwé “Anesthesia and Analgesia” fihàn pé ẹ̀jẹ̀ lẹ́yìn iṣẹ́ abẹ lè fa ikú ju thrombus tí iṣẹ́ abẹ ń fà lọ. Àwọn olùwádìí lo dátà láti inú ibi ìpamọ́ National Surgery Quality Improvement Project ti Ame...
    Ka siwaju
  • Àwọn Egbòogi Àrùn Tuntun Lè Dín Iníronú Pàtàkì Dín Iníronú Pàtàkì

    Àwọn Egbòogi Àrùn Tuntun Lè Dín Iníronú Pàtàkì Dín Iníronú Pàtàkì

    Àwọn olùwádìí ní Yunifásítì Monash ti ṣe àgbékalẹ̀ èròjà ara tuntun kan tí ó lè dí èròjà ara kan pàtó nínú ẹ̀jẹ̀ lọ́wọ́ láti dènà thrombosis láìsí àwọn àbájáde búburú. Èròjà ara yìí lè dènà thrombosis, èyí tí ó lè fa ìkọlù ọkàn àti stroke láìsí ìpalára ìdènà ẹ̀jẹ̀ déédéé...
    Ka siwaju
  • Ṣàkíyèsí Àwọn “Àmì” 5 Yìí Fún Thrombosis

    Ṣàkíyèsí Àwọn “Àmì” 5 Yìí Fún Thrombosis

    Àrùn thrombosis jẹ́ àrùn tí ó ń ṣẹlẹ̀ sí ara. Àwọn aláìsàn kan ní àwọn àmì tí kò hàn gbangba, ṣùgbọ́n nígbà tí wọ́n bá “kọlù”, ìpalára sí ara yóò burú síi. Láìsí ìtọ́jú tó yẹ àti èyí tí ó múná dóko, ìwọ̀n ikú àti àìlera yóò ga púpọ̀. Àwọn ìdìpọ̀ ẹ̀jẹ̀ wà nínú ara, yóò sì wà...
    Ka siwaju
  • Ṣé àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ rẹ ń gbó ṣáájú?

    Ṣé àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ rẹ ń gbó ṣáájú?

    Ṣé o mọ̀ pé àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ náà ní “ọjọ́-orí”? Ọ̀pọ̀ ènìyàn lè dàbí ọ̀dọ́ ní òde, ṣùgbọ́n àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ nínú ara ti “gbó” tẹ́lẹ̀. Tí a kò bá kíyèsí ọjọ́-orí àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀, iṣẹ́ àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ yóò máa dínkù bí àkókò ti ń lọ, èyí tí ...
    Ka siwaju
  • Cirrhosis ati Hemostasis ti Ẹdọ: Thrombosis ati Ẹjẹ

    Cirrhosis ati Hemostasis ti Ẹdọ: Thrombosis ati Ẹjẹ

    Àìlera ìṣàn ẹ̀jẹ̀ jẹ́ apá kan lára ​​àrùn ẹ̀dọ̀ àti kókó pàtàkì nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àmì àsọtẹ́lẹ̀. Àwọn ìyípadà nínú ìwọ́ntúnwọ̀nsì hemostasis máa ń fa ìṣàn ẹ̀jẹ̀, àti àwọn ìṣòro ìṣàn ẹ̀jẹ̀ ti jẹ́ ìṣòro pàtàkì ní ìṣègùn nígbà gbogbo. Àwọn ohun tó ń fa ìṣàn ẹ̀jẹ̀ ni a lè pín sí ...
    Ka siwaju
  • Jíjókòó fún wákàtí mẹ́rin máa ń mú kí ewu thrombosis pọ̀ sí i nígbà gbogbo

    Jíjókòó fún wákàtí mẹ́rin máa ń mú kí ewu thrombosis pọ̀ sí i nígbà gbogbo

    PS: Jíjókòó fún wákàtí mẹ́rin nígbà gbogbo ń mú ewu thrombosis pọ̀ sí i. O lè béèrè ìdí rẹ̀? Ẹ̀jẹ̀ tó wà nínú ẹsẹ̀ máa ń padà sí ọkàn bí ẹni pé ó ń gun òkè ńlá. A gbọ́dọ̀ borí agbára òòfà. Nígbà tí a bá ń rìn, àwọn iṣan ẹsẹ̀ yóò máa fún pọ̀, wọ́n á sì máa ran wá lọ́wọ́. Àwọn ẹsẹ̀ náà yóò dúró ṣinṣin fún ìgbà pípẹ́...
    Ka siwaju