Ọjọ́ Ìfàjẹ̀sín-ẹ̀jẹ̀ Àgbáyé 2022


Olùkọ̀wé: Àtẹ̀lé   

Àjọ Àgbáyé fún Ìfàjẹ̀sín àti Ìfàjẹ̀sín (ISTH) ti dá ọjọ́ kẹtàlá oṣù kẹwàá sílẹ̀ ní gbogbo ọdún gẹ́gẹ́ bí “Ọjọ́ Ìfàjẹ̀sín àti ...

10.13

1. Ṣíṣàn ẹ̀jẹ̀ díẹ̀díẹ̀ àti ìdúróṣinṣin

Ìṣàn ẹ̀jẹ̀ díẹ̀díẹ̀ àti ìdúróṣinṣin lè fa ìfàsẹ́yìn ẹ̀jẹ̀. Àwọn ipò bí àrùn ọkàn, ìṣàn ẹ̀jẹ̀ tí a ti fi kún, ìsinmi ibùsùn fún ìgbà pípẹ́, jíjókòó fún ìgbà pípẹ́, àti àrùn atherosclerosis lè fa kí ìṣàn ẹ̀jẹ̀ dínkù.

2. Àwọn ìyípadà nínú àwọn èròjà ẹ̀jẹ̀

Àwọn ìyípadà nínú ìṣẹ̀dá ẹ̀jẹ̀. Ẹ̀jẹ̀ tó nípọn, ọ̀rá inú ẹ̀jẹ̀ tó ga, àti ọ̀rá inú ẹ̀jẹ̀ tó ga lè wà nínú ewu dídì ẹ̀jẹ̀. Fún àpẹẹrẹ, mímu omi díẹ̀ ní àkókò déédé àti mímu ọ̀rá àti sùgà tó pọ̀ jù yóò yọrí sí àwọn ìṣòro bíi ìfọ́ ẹ̀jẹ̀ àti ọ̀rá inú ẹ̀jẹ̀.

3. Ibajẹ endothelial ti iṣan ara

Ìbàjẹ́ sí endothelium iṣan ara lè fa thrombosis. Fún àpẹẹrẹ: ẹ̀jẹ̀ ríru gíga, súgà ẹ̀jẹ̀ gíga, àwọn kòkòrò àrùn, bakitéríà, èèmọ́, àwọn èròjà ààbò ara, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ lè fa ìbàjẹ́ sí àwọn sẹ́ẹ̀lì iṣan ara.

Gẹ́gẹ́ bí olùpèsè tó gbajúmọ̀ ní ẹ̀ka ìwádìí àrùn thrombosis àti hemostasis nínú vitro, Beijing SUCCEEDER ń pèsè àwọn ọjà àti iṣẹ́ tó dára fún àwọn olùlò kárí ayé. Ó ti pinnu láti mú kí ìmọ̀ nípa àrùn thrombosis gbilẹ̀, láti mú kí gbogbo ènìyàn mọ̀ nípa rẹ̀, àti láti dá ìdènà sáyẹ́ǹsì àti àwọn oògùn tó ń dènà thrombosis sílẹ̀. Ní ojú ọ̀nà láti gbógun ti ìdènà ẹ̀jẹ̀, Seccoid kò dáwọ́ dúró, ó ń tẹ̀síwájú nígbà gbogbo, ó sì ń bá ìgbésí ayé rẹ̀ lọ!