Labaran Talla

  • Menene rashin daidaituwar coagulation?

    Menene rashin daidaituwar coagulation?

    Aikin coagulation mara kyau yana nufin rushewar hanyoyin coagulation na ciki da na waje a jikin ɗan adam saboda dalilai daban-daban, wanda ke haifar da jerin alamun zubar jini a cikin marasa lafiya. Aikin coagulation mara kyau kalma ce ta gabaɗaya ga wani nau'in dis...
    Kara karantawa
  • Gargaɗi game da zubar jini a ƙarƙashin fata

    Gargaɗi game da zubar jini a ƙarƙashin fata

    Rigakafi na yau da kullun Rayuwa ta yau da kullun ya kamata ta guji ɗaukar radiation da abubuwan da ke ɗauke da benzene na dogon lokaci. Tsofaffi, mata a lokacin haila, da waɗanda ke shan magungunan hana zubar jini na dogon lokaci tare da cututtukan zubar jini, ya kamata su guji shan ƙwayoyi masu ƙarfi...
    Kara karantawa
  • Wadanne magunguna ake da su don zubar jini a ƙarƙashin fata?

    Wadanne magunguna ake da su don zubar jini a ƙarƙashin fata?

    Hanyoyin magance iyali: Ana iya rage ƙaramin adadin zubar jini a cikin ƙashin ƙugu a cikin mutane na yau da kullun ta hanyar matse sanyi da wuri. Hanyoyin magani na ƙwararru: 1. Aplastic anemia Magunguna masu taimako kamar hana kamuwa da cuta, guje wa zubar jini, gyara...
    Kara karantawa
  • Waɗanne yanayi ne ake buƙatar bambanta zubar jini daga ƙarƙashin ƙasa?

    Waɗanne yanayi ne ake buƙatar bambanta zubar jini daga ƙarƙashin ƙasa?

    Nau'o'in purpura daban-daban galibi suna bayyana a matsayin purpura na fata ko ecchymosis, waɗanda ake iya rikicewa cikin sauƙi kuma ana iya bambance su bisa ga waɗannan alamu. 1. purpura na Idiopathic thrombocytopenic. Wannan cuta tana da halaye na shekaru da jinsi, kuma ta fi yawa a cikin...
    Kara karantawa
  • Yaya ake gano cututtukan da ke haifar da zubar jini a ƙarƙashin ƙasa?

    Yaya ake gano cututtukan da ke haifar da zubar jini a ƙarƙashin ƙasa?

    Ana iya gano cututtukan da ke haifar da zubar jini a ƙarƙashin fata ta hanyoyi masu zuwa: 1. Anemia Mai Rage Rauni Fatar jiki tana bayyana a matsayin tabo na zubar jini ko manyan raunuka, tare da zubar jini daga mucosa ta baki, mucosa ta hanci, datti, conjunctiva, da sauran wurare, ko kuma a cikin mawuyacin hali ...
    Kara karantawa
  • Waɗanne gwaje-gwaje ake buƙata don zubar jini a ƙarƙashin fata?

    Waɗanne gwaje-gwaje ake buƙata don zubar jini a ƙarƙashin fata?

    Zubar jini a ƙarƙashin fata yana buƙatar waɗannan gwaje-gwaje: 1. Binciken jiki Rarraba zubar jini a ƙarƙashin fata, ko yawan ecchymosis purpura da ecchymosis ya fi saman fata girma, ko ya shuɗe, ko yana tare da...
    Kara karantawa