Labaran Talla

  • Menene tsarin coagulation?

    Menene tsarin coagulation?

    Hadin jini shine tsarin da ake kunna abubuwan haɗin jini a cikin wani tsari, kuma a ƙarshe fibrinogen ya koma fibrin. An raba shi zuwa hanyar da ke ciki, hanyar da ke waje da kuma hanyar haɗin jini na gama gari. Tsarin haɗin jini yana...
    Kara karantawa
  • GAME DA FARASHIN

    GAME DA FARASHIN

    Platelets wani yanki ne na tantanin halitta a cikin jinin ɗan adam, wanda kuma aka sani da ƙwayoyin platelet ko ƙwallon platelet. Suna da muhimmiyar rawa wajen samar da jini mai ɗauke da jini kuma suna taka muhimmiyar rawa wajen dakatar da zubar jini da kuma gyara jijiyoyin jini da suka ji rauni. Platelets suna da siffar flake ko kuma kwai...
    Kara karantawa
  • Menene coagulation na jini?

    Menene coagulation na jini?

    Coagulation yana nufin tsarin canzawar jini daga yanayin gudana zuwa yanayin haɗuwa inda ba zai iya gudana ba. Ana ɗaukarsa a matsayin wani abu na yau da kullun na ilimin halittar jiki, amma kuma yana iya faruwa ne sakamakon hyperlipidemia ko thrombocytosis, kuma ana buƙatar maganin alamun...
    Kara karantawa
  • Inganci da rawar da coagulation na jini ke takawa

    Inganci da rawar da coagulation na jini ke takawa

    Coagulation yana da ayyuka da tasirin hemostasis, coagulation na jini, warkar da raunuka, rage zubar jini, da kuma rigakafin anemia. Tunda coagulation ya shafi rayuwa da lafiya, musamman ga mutanen da ke da matsalar coagulation ko cututtukan zubar jini, ana ba da shawarar ku...
    Kara karantawa
  • Shin zubar jini iri ɗaya ne da zubar jini?

    Shin zubar jini iri ɗaya ne da zubar jini?

    Coagulation da clotting kalmomi ne da za a iya amfani da su a wasu lokutan a musanya, amma a cikin takamaiman yanayi na likita da na halitta, suna da bambance-bambance masu sauƙi. 1. Ma'anar Coagulation: Yana nufin tsarin da ruwa (yawanci jini) ke canzawa zuwa wani abu mai ƙarfi ko...
    Kara karantawa
  • Wadanne matsaloli guda huɗu ne ke haifar da zubar jini?

    Wadanne matsaloli guda huɗu ne ke haifar da zubar jini?

    Matsalolin aikin coagulation suna nufin rashin daidaituwa a cikin tsarin coagulation na jini wanda zai iya haifar da zubar jini ko thrombosis. Nau'o'in cututtukan coagulation guda huɗu da aka saba gani sun haɗa da: 1-Hemophilia: Nau'i: An raba su zuwa Hemophilia A (rashin clotting...
    Kara karantawa