Har yaushe kafin a cire ƙwai daga jiki?


Marubuci: Magaji   

Bacewar tubalan coagulation ya bambanta da bambancin mutum ɗaya, yawanci tsakanin 'yan kwanaki zuwa 'yan makonni. Da farko, kuna buƙatar fahimtar nau'in da wurin toshe coagulation, saboda tubalan coagulation na nau'ikan da sassa daban-daban na iya buƙatar lokaci daban-daban don ɓacewa.

1. Tarin jijiyoyin jini na ɗan gajeren lokaci: Yawanci yana faruwa ne a cikin jijiyoyin gaɓoɓi, wanda ya fi yawa. Bayan an yi maganin hana zubar jini, irin wannan tarin jini yakan ɓace cikin 'yan kwanaki zuwa 'yan makonni.

2. Ciwon jijiyoyin jini mai zurfi: Yana faruwa a cikin jijiyoyin jini masu zurfi, kamar ciwon jijiyoyin jini mai zurfi a ƙananan gaɓoɓi. Yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a kawar da irin wannan ciwon, wanda zai iya ɗaukar makonni ko ma watanni. Maganin hana zubar jini da sanya safa mai laushi na iya taimakawa wajen hanzarta ɓacewar ciwon jijiyoyin jini.

3. Ciwon jijiyoyin jini: Ciwon jijiyoyin jini da ke faruwa a cikin jijiyoyin jini, kamar su ciwon jijiyoyin jini. Irin wannan ciwon yawanci yana buƙatar magani ko tiyata, ya danganta da tsananin cutar.

Baya ga nau'ikan guda uku da ke sama, akwai thrombosis a wasu sassan embolism na huhu. A takaice, lokacin ɓacewar toshewar coagulation ya bambanta da bambance-bambancen mutum ɗaya, nau'ikan da sassan thrombosis, kuma yana buƙatar kimantawa da magani gwargwadon takamaiman yanayin. Ana ba da shawarar a nemi magani da wuri-wuri idan ana zargin alamun thrombosis, don likitoci su iya tsara tsare-tsaren magani masu dacewa bisa ga yanayin. A lokaci guda, kiyaye kyawawan halaye na rayuwa, kamar motsa jiki da abinci mai kyau, na iya taimakawa wajen hana faruwar thrombosis.