Yaya za ku san idan kuna da thrombosis?


Marubuci: Magaji   

Ciwon thrombus, wanda a zahiri ake kira "gujewar jini," yana toshe hanyoyin jini a sassa daban-daban na jiki kamar abin toshe roba. Yawancin thrombosis ba su da alamun bayyanar cututtuka bayan da kuma kafin su fara, amma mutuwa kwatsam na iya faruwa. Sau da yawa yana wanzuwa a ɓoye kuma yana barazana ga lafiyar jiki da ta kwakwalwa.

Cututtukan da ke da alaƙa da thrombosis, kamar bugun zuciya, bugun kwakwalwa, cututtukan jijiyoyin jini na ƙasa, da sauransu, duk suna da mummunar illa da thrombus ke haifarwa ga jikin ɗan adam.

Ta yaya zan iya gane ko ina cikin haɗarin kamuwa da toshewar jini?

1. Ciwon hannu da ƙafafu marasa dalili

Hannu da ƙafafu suna cikin gabobin jikin ɗan adam. Idan akwai gudawa a jiki, jinin da ke kwarara zuwa jiki zai shafi.

2. Hannuwa da ƙafafu koyaushe suna ja kuma suna kumbura

Baya ga jin ƙaiƙayi, hannaye da ƙafafu suna kama da kumburi. Ya bambanta da alamun kumburi. Kumburin da danshi mai yawa ke haifarwa a jiki na iya nutsewa cikin sauƙi lokacin da aka matse shi, amma idan ya faru ne sakamakon toshewar jini Edema, yana da matuƙar wahala a matse shi, wannan galibi saboda rashin isasshen hawan jini a gaɓoɓi, wanda ke raunana toshewar jini, tsokoki na jiki gaba ɗaya suna cikin yanayi mai tsauri, kuma wuraren da aka toshe suma ja ne.

3. Kuraje a hannuwa da ƙafafu

Mutanen da ke fama da thrombosis a jiki za su sami raunuka masu zurfi a hannaye da ƙafafu, kuma za a iya ganin jijiyoyin jini da jijiyoyin jini a fili. Idan ka taɓa su da hannunka, za ka ji zafi.

Baya ga hannaye da ƙafafu marasa kyau, tari busasshe ba tare da wani dalili ba, da kuma ƙarancin numfashi. Lokacin da kake tari, koyaushe za ka kama kanka, bugun zuciyarka zai ƙaru, kuma fuskarka za ta yi ja. Wannan yana iya kasancewa da alaƙa da toshewar jijiyoyin huhu.

Hakika, a lokuta da yawa, thrombus na iya zama marasa alamun cutar: misali, marasa lafiya da ke fama da atrial fibrillation suna da saurin kamuwa da thrombus na zuciya, amma yawanci ba sa da alamun cutar. Ultrasound na transesophageal ne kawai zai iya gano su. embolism, don haka marasa lafiya da atrial fibrillation sau da yawa suna buƙatar maganin hana zubar jini. Baya ga gwaje-gwaje na musamman kamar ultrasound da CTA, ƙaruwar D-dimer yana da wasu mahimman bayanai na ganewar asali ga thrombosis.

An kafa Beijing Succeeder a shekara ta 2003, muna da ƙwarewa a fannin nazarin jini/reagent da kuma ESR analyzer.

Yanzu muna da na'urar nazarin coagulation mai cikakken atomatik da kuma na'urar nazarin coagulation mai cikakken atomatik. Za mu iya haɗuwa da dakunan gwaje-gwaje daban-daban don gano coagulation.